இலங்கை பிரதான செய்திகள்

கேப்பாபிலவு காணி விடுவிப்பு தொடர்பில் பொறுமையுடன் செயற்படுமாறு ஜானாதிபதியின் செயலாளர் சம்பந்தனிடம் கோரிக்கை

கேப்பாபிலவு காணி விடுவிப்பு தொடர்பில் கடந்த புதன்கிழமை மீள்குடியேற்ற அமைச்சில் இடம்பெற்ற கலந்துரையாடலை தொடர்ந்து தமிழ் தேசிய கூட்டமைப்பின் தலைவர் ஜனாதிபதியின் செயலாளருடன்; கலந்துரையாடியதன் பின்னர் இந்த விடயம் தொடர்பில் ஜானாதிபதியின் செயலாளர் ஒஸ்டின் பெர்னாண்டோ ,   எதிர்க்கட்சி தலைவர் இரா சம்பந்தனுக்கு   பதில் கடிதம் அனுப்பியுள்ளார்.

அதில்  முல்லைத்தீவு, கேப்பாபிலவுக் காணி விடயம் தொடர்பாக தான் பாதுகாப்புச் செயலாளருடனும், இராணுவத் தலைமைக் கட்டளை அதிகாரியுடனும் பொதுவாகக் கலந்துரையாடியுள்ளதாகவும்     குறித்த கோரிக்கை தொடர்பாக அவர்களும் இணக்கம் தெரிவித்துள்ளபோதும், காலவரையறையைப் பொறுத்தமட்டில் சில மட்டுப்படுத்தல்களை அவர்கள் கொண்டிருப்பதாகத் தெரிகின்றது  எனவும்  தெரிவித்துள்ளார்.

எனினும்  உள்நாட்டில் இடம்பெயர்ந்தவர்கள் தமது சொந்த நிலங்களுக்குத் திரும்பி வரவேண்டிய தேவையையும், நல்லிணக்கச் செயற்பாடுகளின் முக்கியத்துவத்தையும் கருத்தில் கொண்டு காலவரையறை தொடர்பில் விட்டுக்கொடுத்து ஒத்துழைக்கும்படி தான் அவர்களைக் கோரியுள்ளதாக   தெரிவித்துள்ளார்.

அதற்கமைவாக, முடிந்தவரை விரைவாக இக்காணிகளை முறைப்படி விடுவிக்கும்பொருட்டு உரிய நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதற்கான   ஒப்புதல்களை வழங்குமாறு பாதுகாப்புச் செயலாளருக்கும், இராணுவத் தலைமைக் கட்டளை அதிகாரிக்கும் தங்கள் கோரிக்கையை முன்னளிக்கின்றேன் எனத் தெரிவித்துள்ள ஒஸ்டின் பெர்னாண்டோ  குறித்த  கோரிக்கை தொடர்பாக   சனாதிபதிக்கும் வாய்மொழி மூலம் தெரியப்படுத்தியுள்ளதாகவுவும் தெரிவித்துள்ளார்.

ஜனாதிபதியும்  இடம்பெயர்ந்தோர் விடயத்தில் உதவுவதற்குத்   அக்கறையோடு செயற்படுவதாகத்  தெரிவித்தார் எனவும் எதிர்காலத்தில் இதுவிடயமாக தாங்கள் மேற்கொள்ளவுள்ள இணக்கச் செயல்முறைகள் பற்றி தான் தங்களுக்கு அறியத்தரும் வரை தன்னுடன் பொறுமையுடன் செயற்படுமாறு கேட்டுக் கொள்கிறேன் எனவும் ஒஸ்டின் பெர்னாண்டோ தெரிவித்துள்ளார்.

Add Comment

Click here to post a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *