உலகம் பிரதான செய்திகள்

தாய்வான் நீரிணையில் பதற்ற நிலை

குளோபல் தமிழ்ச் செய்தியாளர்

தாய்வான் நீரிணையில் பதற்ற நிலைமை ஏற்பட்டுள்ளது. சீன யுத்தக் கப்பல்கள் தாய்வான் நீரிணையில் பிரவேசித்த காரணத்தினால் இவ்வாறு பதற்ற நிலைமை ஏற்பட்டுள்ளது. சீன யுத்தக் கப்பல்கள் தாய்வான் நீரிணையை அண்மித்த போது தாய்வான் விமானங்கள் மற்றும் கப்பல்கள் மூலம் சீன கப்பல்களை பின்தொடர்ந்துள்ளன.

சீனாவின் Liaoning என்ற விமானங்களை காவும் கப்பல் தென் சீன கடற்பரப்பில் பயிற்சிகளை முடித்துக் கொண்டு தாய்வான் வழியாக திரும்பிய போது பதற்ற நிலைமை ஏற்பட்டுள்ளது.

தேசியப் பாதுகாப்பினை பாதுகாக்கும் தகுதியும் ஆற்றலும் தாய்வானுக்கு உண்டு என அந்நாட்டு பாதுகாப்பு  அமைச்சு  அறிவித்துள்ளது. ஏற்கனவே தாய்வானுக்கும் சீனாவிற்கும் இடையில் முரண்பாட்டு நிலைமை நீடித்து வருகின்றமை குறிப்பிடத்தக்கது.

Add Comment

Click here to post a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *